All stories tagged :

Hausa

Kotun Tarayya Ta Ba Da Umarnin Ƙwace Kadarori 48 Da Ake...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Ƙasar Amurika ta fara shirin kwashe sojojinta daga Nijar

Sulaiman Saad
Hausa

Sojoji sun kashe Æ´an ta’adda biyu tare da gano makamai a...

Sulaiman Saad
Hausa

An halaka mutane 6 a wani faÉ—a tsakanin Æ´anbindiga da Æ´anbanga

Muhammadu Sabiu
Hausa

EFCC na neman Yahaya Bello ruwa a jallo

Muhammadu Sabiu
#SecureNorth

Mutane da dama sun mutu bayan motar fasinja ta taka bam...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Sojoji Sun Ceto Lydia Simon Ɗaya Daga Cikin Ƴan Matan Chibok

Sulaiman Saad
Hausa

Gwamna da ƴansanda sun daƙile yunkurin EFCC na kama Yahaya Bello

Muhammadu Sabiu
Hausa

Gwamnatin Tarayya Za Ta Fara Rabon Gidaje 8925

Sulaiman Saad
Hausa

Ƴan Bindiga A Zamfara Sun Kashe Sakataren Jam’iyar PDP

Sulaiman Saad
Hausa

Hukumar NDLEA ta lalata sama da tan 300 na miyagun kwayoyi...

Muhammadu Sabiu

Featured

Hausa

Atiku Ya Buƙaci Tinubu Ya Dakatar Da Gbajabiamila Domin Bincike

Muhammadu Sabiu
Hausa

Kotu Ta Ba Tsohon Gwamnan Taraba Izinin Tafiya Dubai Domin Jinya

Muhammadu Sabiu
Arewa

An yi garkuwa da shugaban wata makarantar firamare a jihar Oyo

Sulaiman Saad
Hausa

APM Ta Ce Makinde Zai Kayar Da Tinubu A Zaɓen 2027

Muhammadu Sabiu
Muhammadu Sabiu

Atiku Ya Buƙaci Tinubu Ya Dakatar Da Gbajabiamila Domin Bincike

Tsohon Mataimakin Shugaban Ƙasa kuma ɗan takarar shugaban ƙasa na jam'iyyar ADC, Atiku Abubakar, ya buƙaci Shugaba Bola Tinubu ya dakatar da Shugaban Ma'aikatan Fadar Shugaban Ƙasa, Femi Gbajabiamila, domin ba da damar gudanar da cikakken bincike kan zarge-zargen cin hanci da rashawa da ake masa.A cikin wata sanarwa...