All stories tagged :

Hausa

David Mark Ya Gargaɗi Kan Barazanar Tsarin Jam’iyya Ɗaya A Najeriya

Muhammadu Sabiu
Hausa

Fafaroma Leo Ya Soki Shugabanni Kan Kashe Kuɗaɗe A Yaƙe-Yaƙe

Muhammadu Sabiu
Hausa

Gwamnan Nasarawa ya ayyana mutumin da yake so ya gaje shi

Sulaiman Saad
Hausa

Wata Likita Ta Riga Mu Gidan Gaskiya Bayan Ta Haifi ‘Yan...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Sojojin Najeriya Sun Binne Janar Braimah Da Wasu Sojoji Da Aka...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Fafaroma Leo Zai Ziyarci Kamaru Domin Kiran Zaman Lafiya

Muhammadu Sabiu
Hausa

Jam’iyar ADC ta kori Nafiu Bala da wasu mutane

Sulaiman Saad
Hausa

Rundunar sojan saman Najeriya ta tura masu bincike jihar Yobe

Sulaiman Saad
Hausa

NDLEA ta kama tsoho É—an shekara 93 da ke sayar da...

Sulaiman Saad
Hausa

Sojojin sun kama wani mai kai wa Æ´an ta’adda kayan agaji

Muhammadu Sabiu
Hausa

Tsohon ɗan takarar shugaban ƙasa a PDP ya fice daga jam’iyyar...

Muhammadu Sabiu

Featured

Hausa

Iran Ta Yi Barazanar Mayar Da Martani Kan Matakan Amurka A...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Tinubu Ya Rantsar Da Sabon Ministan Gidaje

Muhammadu Sabiu
Arewa

MSF Ta Yi Gargaɗi Kan Ƙara Tsanantar Matsalar Jin Ƙai A...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Peter Obi Ya Nemi Ƙawance Da Arewacin Najeriya Gabanin Zaɓe

Muhammadu Sabiu
Muhammadu Sabiu

Iran Ta Yi Barazanar Mayar Da Martani Kan Matakan Amurka A...

Dakarun tsaron Iran sun yi barazanar ɗaukar matakin ramuwar gayya idan Amurka ta ci gaba da datse tasoshin ruwanta a mashigar Hormuz.Rahotanni daga kafofin yaɗa labarai na Iran sun ambato wata sanarwa daga rundunar sojin ƙasar, wadda ta ce za su mayar da martani idan aka ci gaba da...