All stories tagged :

Hausa

David Mark Ya Gargaɗi Kan Barazanar Tsarin Jam’iyya Ɗaya A Najeriya

Muhammadu Sabiu
Arewa

Sojoji sun kashe Æ´an ta’adda 36 tare da kama 114 a...

Muhammadu Sabiu
Arewa

An kashe mana jami’ai 36, in ji hedkwatar tsaro

Muhammadu Sabiu
Arewa

Tinubu ya ba wa ministocinsa ma’aikatun da za su jagoranta

Muhammadu Sabiu
Arewa

ECOWAS ta yi Allah-wadai da harin ta’addancin da aka kai kan...

Muhammadu Sabiu
#SecureNorth

Mayakan Boko Haram 78 Sun Mika Wuya Ga Sojoji

Sulaiman Saad
#SecureNorth

Ƴan sandan jihar Bauchi sun kama mutum 9 da ake zargi...

Muhammadu Sabiu
#SecureNorth

An sace kusan mutane 19 a sabon harin da aka kai...

Muhammadu Sabiu
#SecureNorth

Yan bindiga sun sace mutane da dama a Zamfara

Sulaiman Saad
Arewa

Wike Ya Ziyarci Ganduje

Sulaiman Saad
Hausa

Tinubu na duba yiyuwar dawo da tallafin mai

Sulaiman Saad

Featured

Hausa

Iran Ta Yi Barazanar Mayar Da Martani Kan Matakan Amurka A...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Tinubu Ya Rantsar Da Sabon Ministan Gidaje

Muhammadu Sabiu
Arewa

MSF Ta Yi Gargaɗi Kan Ƙara Tsanantar Matsalar Jin Ƙai A...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Peter Obi Ya Nemi Ƙawance Da Arewacin Najeriya Gabanin Zaɓe

Muhammadu Sabiu
Muhammadu Sabiu

Iran Ta Yi Barazanar Mayar Da Martani Kan Matakan Amurka A...

Dakarun tsaron Iran sun yi barazanar ɗaukar matakin ramuwar gayya idan Amurka ta ci gaba da datse tasoshin ruwanta a mashigar Hormuz.Rahotanni daga kafofin yaɗa labarai na Iran sun ambato wata sanarwa daga rundunar sojin ƙasar, wadda ta ce za su mayar da martani idan aka ci gaba da...