All stories tagged :

Hausa

David Mark Ya Gargaɗi Kan Barazanar Tsarin Jam’iyya Ɗaya A Najeriya

Muhammadu Sabiu
Hausa

Gwamnatin Borno za ta garambawul wa tsarin zaɓen ƙananan hukumomi

Muhammadu Sabiu
Hausa

An yi ƙone-ƙone a garin Lafiya kan hukuncin kotun ƙoli da...

Sulaiman Saad
Hausa

Ƴan sanda sun kama Chinaza Philip ƙasurgumin mai garkuwa da mutane...

Sulaiman Saad
Hausa

Fashewar Wasu Abubuwa Ta Jawo Mummunar Ɓarna A Birnin Ibadan

Sulaiman Saad
Hausa

Wani soja ya harbe kansa har lahira a jihar Ogun

Sulaiman Saad
Hausa

Yan fashin daji sun kashe jami’ai biyu na hukumar lura da...

Sulaiman Saad
Hausa

Ana fargabar mutuwar mutane da dama a hatsarin jirgin ruwa a...

Sulaiman Saad
Hausa

Tinubu Ya Gana Da Shugabannin Hukumomin Tsaro

Sulaiman Saad
Hausa

Farashin kayan abinci ya ƙara mummunar hauhawa a Najeriya

Muhammadu Sabiu
Hausa

Mayaƙan ISWAP Sun Yanke Hannun Wasu Masunta Biyu

Sulaiman Saad

Featured

Hausa

Iran Ta Yi Barazanar Mayar Da Martani Kan Matakan Amurka A...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Tinubu Ya Rantsar Da Sabon Ministan Gidaje

Muhammadu Sabiu
Arewa

MSF Ta Yi Gargaɗi Kan Ƙara Tsanantar Matsalar Jin Ƙai A...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Peter Obi Ya Nemi Ƙawance Da Arewacin Najeriya Gabanin Zaɓe

Muhammadu Sabiu
Muhammadu Sabiu

Iran Ta Yi Barazanar Mayar Da Martani Kan Matakan Amurka A...

Dakarun tsaron Iran sun yi barazanar ɗaukar matakin ramuwar gayya idan Amurka ta ci gaba da datse tasoshin ruwanta a mashigar Hormuz.Rahotanni daga kafofin yaɗa labarai na Iran sun ambato wata sanarwa daga rundunar sojin ƙasar, wadda ta ce za su mayar da martani idan aka ci gaba da...