All stories tagged :

Hausa

David Mark Ya Gargaɗi Kan Barazanar Tsarin Jam’iyya Ɗaya A Najeriya

Muhammadu Sabiu
Hausa

Yan bindiga sun kashe wani jigon jam’iyar PDP a jihar Osun

Sulaiman Saad
Hausa

An Kashe Sojojin Amurka 3 A Jordan

Sulaiman Saad
Hausa

Sojan Saman Najeriya Sun Kashe Masu Garkuwa Da Mutane Sama Da...

Sulaiman Saad
Arewa

Ƴan sanda sun cafke wani ƙasurgumin mai garkuwa da mutane a...

Muhammadu Sabiu
Hausa

An rantsar da Usman Ododo a matsayin gwamnan jihar Kogi

Sulaiman Saad
Hausa

Najeriya: Ƴan Bindiga Sun Yi Garkuwa Da Wani Shugaban PDP

Muhammadu Sabiu
Hausa

An kama wani shugaban PDP a Zamfara da laifin shigo da...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Wani jirgin sama ya zarce cikin daji a filin jirgin...

Sulaiman Saad
Hausa

An kama wasu mutane dake tayar da rikici a ƙaramar hukumar...

Sulaiman Saad
Hausa

Ganduje ya nemi Abba Gida-Gida ya dawo jam’iyar APC

Sulaiman Saad

Featured

Hausa

Iran Ta Yi Barazanar Mayar Da Martani Kan Matakan Amurka A...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Tinubu Ya Rantsar Da Sabon Ministan Gidaje

Muhammadu Sabiu
Arewa

MSF Ta Yi Gargaɗi Kan Ƙara Tsanantar Matsalar Jin Ƙai A...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Peter Obi Ya Nemi Ƙawance Da Arewacin Najeriya Gabanin Zaɓe

Muhammadu Sabiu
Muhammadu Sabiu

Iran Ta Yi Barazanar Mayar Da Martani Kan Matakan Amurka A...

Dakarun tsaron Iran sun yi barazanar ɗaukar matakin ramuwar gayya idan Amurka ta ci gaba da datse tasoshin ruwanta a mashigar Hormuz.Rahotanni daga kafofin yaɗa labarai na Iran sun ambato wata sanarwa daga rundunar sojin ƙasar, wadda ta ce za su mayar da martani idan aka ci gaba da...