All stories tagged :

Hausa

Dalilin Da Ya Sa Na Koma Karatu a Jami’a—Sarkin Kano Sanusi...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Ƴanbindiga sun ƙwace makamai daga hannun sojojin Najeriya

Muhammadu Sabiu
Hausa

Mutane 7 sun ɓace sanadiyar ambaliyar ruwa a Niger

Sulaiman Saad
Hausa

A shirye nake na biya mafi ƙarancin albashi na ₦70,000 a...

Sulaiman Saad
Hausa

Wata mata ta rasu, yara biyu sun jikkata sakamakon ruftawar gini...

Muhammadu Sabiu
Arewa

Ƴansanda a Katsina sun yi nasarar cafke wasu tantiran masu safarar...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Sojojin Najeriya sun kama waÉ—anda ake zargi da garkuwa da wani...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Soja ya harbe DPO a jihar Zamfara

Sulaiman Saad
Hausa

Tinubu ya tafi ƙasar China

Sulaiman Saad
Hausa

An rage wa’adin shugabannin Æ™ananan hukumomi a jihar Filato

Sulaiman Saad
Hausa

Amurka ta bawa Najeriya tallafin allurar rigakafin cutar Mpox

Sulaiman Saad

Featured

Hausa

’Yan Bindiga Sun Kashe Mutane Tara A Ɗan Dume Duk Da...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Majalisar Ɗinkin Duniya Ta Yi Gargaɗin Yunwa Ga Fiye Da Ƴan...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Mutane 11 sun mutu a wani mummunan hatsarin mota

Sulaiman Saad
Hausa

APC Ba Jam’iyyar Talakawa Ba Ce – Hakeem Baba-Ahmed

Muhammadu Sabiu
Muhammadu Sabiu

’Yan Bindiga Sun Kashe Mutane Tara A Ɗan Dume Duk Da...

Ana ci gaba da zaman ɗar-ɗar a garuruwan Kauran Fawa da Unguwar Jika, da wasu yankuna a ƙaramar hukumar Ɗan Dume ta Jihar Katsina, bayan wani hari da ake zargin ’yan bindiga ne suka kai, inda aka kashe mutum tara tare da jikkata wasu 13.Harin ya faru ne cikin...