All stories tagged :

Hausa

Dalilin Da Ya Sa Na Koma Karatu a Jami’a—Sarkin Kano Sanusi...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Ƴan bindiga sun kashe mutane 13 a jihar Niger

Sulaiman Saad
Hausa

Matawalle ya umurci jami’an tsaro su zaÆ™ulo waÉ—anda suka kashe Sarkin...

Muhammadu Sabiu
Hausa

An kama wani mai garkuwa da mutane a jihar Filato

Sulaiman Saad
Hausa

Gwamnatin Najeriya ta ƙara kuɗin yin faso a faɗin ƙasarta

Muhammadu Sabiu
Hausa

Ƴan Fashin Daji Sun Sace Matar Wani Dagaci Da Ƴaƴansa Biyu...

Sulaiman Saad
Hausa

Atiku ya karɓi ɓakuncin wasu manyan ƴan siyasa

Sulaiman Saad
Hausa

Zulum ya raba tallafin abinci na gwamnatin tarayya ga gidaje 10,000...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Za a fara biyan mafi ƙaracin albashi na 70,000 a jihar...

Sulaiman Saad
Hausa

Kwamshinan zaɓen jihar Ogun ya faɗi ya mutu a Abuja

Sulaiman Saad
Hausa

Ƴansandan Najeriya sun gayyaci shugaban NLC Joe Ajaero zuwa ofishinsu a...

Muhammadu Sabiu

Featured

Hausa

’Yan Bindiga Sun Kashe Mutane Tara A Ɗan Dume Duk Da...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Majalisar Ɗinkin Duniya Ta Yi Gargaɗin Yunwa Ga Fiye Da Ƴan...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Mutane 11 sun mutu a wani mummunan hatsarin mota

Sulaiman Saad
Hausa

APC Ba Jam’iyyar Talakawa Ba Ce – Hakeem Baba-Ahmed

Muhammadu Sabiu
Muhammadu Sabiu

’Yan Bindiga Sun Kashe Mutane Tara A Ɗan Dume Duk Da...

Ana ci gaba da zaman ɗar-ɗar a garuruwan Kauran Fawa da Unguwar Jika, da wasu yankuna a ƙaramar hukumar Ɗan Dume ta Jihar Katsina, bayan wani hari da ake zargin ’yan bindiga ne suka kai, inda aka kashe mutum tara tare da jikkata wasu 13.Harin ya faru ne cikin...