Sojoji Sun Daƙile Harin ’Yan Ta’adda A Zamfara, Sun Kwato Makamai



Dakarun rundunar “1 Brigade Quick Response Force” sun daƙile wani harin ’yan ta’adda a ƙaramar hukumar Maradun ta jihar Zamfara tare da kwato makamai da alburusai.

Rahotanni sun ce lamarin ya faru ne da misalin ƙarfe huɗu na yammacin ranar goma sha shida ga watan Mayu bayan sojoji sun kai ɗauki kauyen Illela sakamakon rahoton hari.

Majiyoyin tsaro sun bayyana cewa an yi musayar wuta tsakanin sojojin da maharan bayan isar jami’an yankin.

An ce sojojin sun kashe wasu daga cikin maharan yayin da sauran suka tsere.

Kayayyakin da aka kwato sun haɗa da bindigar harba manyan alburusai, bindigar AK-47, mujalla ɗaya, harsasai dari biyu da goma sha ɗaya da wasu ƙarin alburusai.

Hukumomin tsaro sun ce jami’ai na ci gaba da sintiri domin bibiyar maharan da suka tsere tare da kare al’ummomin da ke kusa da yankin.

More from this stream

Recomended