All stories tagged :

Hausa

David Mark Ya Gargaɗi Kan Barazanar Tsarin Jam’iyya Ɗaya A Najeriya

Muhammadu Sabiu
Hausa

NDLEA ta kama wata Æ´ar Æ™asar Kanada da ta shigo da ...

Sulaiman Saad
Hausa

Yadda wani ango ya kashe tare da banka wa amaryarsa wuta...

Muhammadu Sabiu
Hausa

An ƙona ofishin hukumar zaɓen jihar Akwa Ibom

Sulaiman Saad
Hausa

An kwaso ƴan Najeriya 180 daga ƙasar Libiya

Sulaiman Saad
Hausa

Yawan mutanen da suka mutu a hatsarin kwale-kwalen jihar Niger ya...

Sulaiman Saad
Hausa

Ƴanbindiga sun hallaka wani shugaban APC a Kebbi

Muhammadu Sabiu
Hausa

Kotu ta hana VIO kamawa, tsare motoci ko cin tarar direbobi...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Gwamnan Kebbi ya raba motocin alfarma ga sarakunan jihar

Sulaiman Saad
Hausa

Kotu ta bayar da belin tsohon gwamnan Taraba Darius Ishaku kan...

Sulaiman Saad
Hausa

Ƴan sanda sun kama mutane 4 da suka sace kayan tallafin...

Sulaiman Saad

Featured

Hausa

Iran Ta Yi Barazanar Mayar Da Martani Kan Matakan Amurka A...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Tinubu Ya Rantsar Da Sabon Ministan Gidaje

Muhammadu Sabiu
Arewa

MSF Ta Yi Gargaɗi Kan Ƙara Tsanantar Matsalar Jin Ƙai A...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Peter Obi Ya Nemi Ƙawance Da Arewacin Najeriya Gabanin Zaɓe

Muhammadu Sabiu
Muhammadu Sabiu

Iran Ta Yi Barazanar Mayar Da Martani Kan Matakan Amurka A...

Dakarun tsaron Iran sun yi barazanar ɗaukar matakin ramuwar gayya idan Amurka ta ci gaba da datse tasoshin ruwanta a mashigar Hormuz.Rahotanni daga kafofin yaɗa labarai na Iran sun ambato wata sanarwa daga rundunar sojin ƙasar, wadda ta ce za su mayar da martani idan aka ci gaba da...