All stories tagged :

Hausa

David Mark Ya Gargaɗi Kan Barazanar Tsarin Jam’iyya Ɗaya A Najeriya

Muhammadu Sabiu
Hausa

Sojoji sun kama Æ´an bindiga biyu da suka je asibiti a...

Sulaiman Saad
Hausa

Sojoji sun kama Æ´an bindiga biyu da suka je asibiti a...

Sulaiman Saad
Hausa

Gwamnatin tarayya ta sanar da ranar hutun bikin samun Æ´ancin kai

Sulaiman Saad
Hausa

Jami’an EFCC sun kai samame gidajen kwanan É—aliban UDUS

Muhammadu Sabiu
Hausa

Wasu matasa uku da ake zargi da garkuwa da mutum sun...

Sulaiman Saad
Hausa

EFCC ta kama tsohon gwamnan Taraba Darius Ishaku

Sulaiman Saad
Hausa

Kotu ta tsare matashi kan zargin lalata da yarinya Æ´ar shekara...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Kotu ta É—aure waÉ—anda suka yi fashi a bankin Offa da...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Gwamnatin Najeriya ta kara wa ƴan bautar ƙasa na NYSC ‘alawee’...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Ƴan sanda sun kama wasu ƴan fashi da makami 5 a...

Sulaiman Saad

Featured

Hausa

Iran Ta Yi Barazanar Mayar Da Martani Kan Matakan Amurka A...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Tinubu Ya Rantsar Da Sabon Ministan Gidaje

Muhammadu Sabiu
Arewa

MSF Ta Yi Gargaɗi Kan Ƙara Tsanantar Matsalar Jin Ƙai A...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Peter Obi Ya Nemi Ƙawance Da Arewacin Najeriya Gabanin Zaɓe

Muhammadu Sabiu
Muhammadu Sabiu

Iran Ta Yi Barazanar Mayar Da Martani Kan Matakan Amurka A...

Dakarun tsaron Iran sun yi barazanar ɗaukar matakin ramuwar gayya idan Amurka ta ci gaba da datse tasoshin ruwanta a mashigar Hormuz.Rahotanni daga kafofin yaɗa labarai na Iran sun ambato wata sanarwa daga rundunar sojin ƙasar, wadda ta ce za su mayar da martani idan aka ci gaba da...