All stories tagged :

Hausa

David Mark Ya Gargaɗi Kan Barazanar Tsarin Jam’iyya Ɗaya A Najeriya

Muhammadu Sabiu
#SecureNorth

Adamawa: An kama wadanda ake zargin sun kashe wasu mata saboda...

Muhammadu Sabiu
#SecureNorth

Ƴan fashi sun kashe mutane a Neja

Muhammadu Sabiu
Arewa

Tinubu ya dakatar da gwamnan babban Najeriya Emefiele

Muhammadu Sabiu
Hausa

Tinubu ya dakatar da Emefiele

Sulaiman Saad
Hausa

Tinubu Ya Gana Da Kwankwaso A Fadar Aso Rock

Sulaiman Saad
Arewa

Ƴan sanda sun kama mutum sama da 50 masu ɗiban ganima...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Gwamnatin Zamfara Ta Dauƙe Wasu Motoci A Matawalle

Sulaiman Saad
Arewa

Hukumar WAEC t kame jmi’an makarantu da ke da hannu dumu-dumu...

Muhammadu Sabiu
Arewa

Dimokradiyya: Gwamnatin Tarayya ta ayyana Litinin 12 ga wata a matsayin...

Muhammadu Sabiu
Hausa

An Dawo Da ƴan Najeriya 108 Da Suka Maƙale A Ƙasar...

Sulaiman Saad

Featured

Hausa

Iran Ta Yi Barazanar Mayar Da Martani Kan Matakan Amurka A...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Tinubu Ya Rantsar Da Sabon Ministan Gidaje

Muhammadu Sabiu
Arewa

MSF Ta Yi Gargaɗi Kan Ƙara Tsanantar Matsalar Jin Ƙai A...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Peter Obi Ya Nemi Ƙawance Da Arewacin Najeriya Gabanin Zaɓe

Muhammadu Sabiu
Muhammadu Sabiu

Iran Ta Yi Barazanar Mayar Da Martani Kan Matakan Amurka A...

Dakarun tsaron Iran sun yi barazanar ɗaukar matakin ramuwar gayya idan Amurka ta ci gaba da datse tasoshin ruwanta a mashigar Hormuz.Rahotanni daga kafofin yaɗa labarai na Iran sun ambato wata sanarwa daga rundunar sojin ƙasar, wadda ta ce za su mayar da martani idan aka ci gaba da...