All stories tagged :

Hausa

An Yi Nasarar Kwantar Da Rikici Tsakanin Manoma Da Makiyaya A...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Wasu masu garkuwa da mutane  sun tuba a jihar Taraba

Sulaiman Saad
Hausa

Tinubu ya umarci kamfanonin siminti su koma sayarwa a tsohon farashi

Sulaiman Saad
Hausa

Ƴan sanda sun kama wani matashi da  ya kashe mahaifinsa a...

Sulaiman Saad
Hausa

Sojojin Sun Kashe Ɗan Ƙungiyar ISWAP A Jihar Borno

Sulaiman Saad
Hausa

Kotu ta tura wata mata gidan yari bayan da ta ci...

Sulaiman Saad
Hausa

Ƴan majalisar dokokin jihar Zamfara 7 sun dakatar da abokan aikinsu...

Sulaiman Saad
Hausa

Ƴan fashin daji sun kashe ɗan sanda ɗaya a wani shingen...

Sulaiman Saad
Hausa

Babu Æ™amshin gaskiya a batun fara dauÆ™ar ma’aikatan Immigration

Sulaiman Saad
Hausa

An bayyana dalilin da yasa ba a fara rabon kayan abincin...

Sulaiman Saad
#SecureNorth

Majalisar dokokin Zamfara ta tsige kakakinta saboda tsanantar rashin tsaro a...

Muhammadu Sabiu

Featured

Hausa

Ambaliyar Ruwa Ta Yi Ajalin Mahaifiya Da ÆŠanta A Zariya

Muhammadu Sabiu
Hausa

NUPENG Ta Janye Yajin Aiki Bayan Sasancin Da Aka Cimma Da...

Muhammadu Sabiu
Hausa

‘Yan Bindiga Sun Kashe Mutane Takwas, Sun Sace Wasu a Karamar...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Sarkin Bagaji Odo Da Aka Sace A Kogi Ya Shaƙi Iskar...

Muhammadu Sabiu
Muhammadu Sabiu

Ambaliyar Ruwa Ta Yi Ajalin Mahaifiya Da ÆŠanta A Zariya

Akalla mutane uku ne ambaliyar ruwa ta tafi da su sakamakon ruwan sama mai ƙarfi da aka samu a garin Zariya, jihar Kaduna.Rahotanni sun nuna cewa an gano gawar mutum ɗaya, yayin da wasu da dama har yanzu ba a gansu ba.Wani shaida mai suna Mustapha Badamasi, wanda aka...