All stories tagged :

More

Shettima Ya kai wa El-Rufai ziyarar ta’aziya

Sulaiman Saad
More

Mayaƙan ISWAP sun kashe kwamandan Boko Haram

Sulaiman Saad
#SecureNorth

Ƴan Boko Haram sun kashe manoma a Borno

Muhammadu Sabiu
Hausa

Rikici kan abinci ya sa wani magidanci kashe matarsa.

Sulaiman Saad
More

Yau da rana za a yi jana’izar Sheikh Giro Argungu

Muhammadu Sabiu
Arewa

Gwamnan Jigawa zai biya wa asalin Æ´an jihar kuÉ—in makaranta

Muhammadu Sabiu
Hausa

Mutane 6 Sun Mutu A Hatsarin Jirgin Ruwa A Jihar Niger

Sulaiman Saad
Hausa

Asari Dokubo Ya Ziyarci Ganduje

Sulaiman Saad
Hausa

Ƴan bindiga sun sako mutane 56 da suka yi garkuwa da...

Sulaiman Saad
#SecureNorth

Sojoji sun sake kuɓutar da wata daga cikin ƴan matan Chibok

Sulaiman Saad
Arewa

Gwamnan Kaduna ya rage kudin karatun manyan makarantun jihar

Sulaiman Saad

Featured

Hausa

An Kqshe Mutane 20, An kuma Sqce 30 A Harin Mafa...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Iran Ta Kakkaɓo Jirgin Yaƙi Mara Matuƙi a Shiraz

Muhammadu Sabiu
Hausa

Atiku ya ziyarci Kwankwaso a gidansa dake Abuja

Sulaiman Saad
Hausa

Tinubu zai kai ziyarar jaje jihar Filato

Sulaiman Saad
Muhammadu Sabiu

An Kqshe Mutane 20, An kuma Sqce 30 A Harin Mafa...

Ƙungiyar kare haƙƙin ɗan’adam ta Amnesty International a Najeriya ta bayyana cewa an kashe mutane 20 tare da sace aƙalla wasu 30 a yankin Mafa da ke jihar Borno.A cewar ƙungiyar, waɗanda aka kashe a ranar Talata 31 ga watan Maris 2026, ƴan gudun hijira ne maza da mata...