All stories tagged :

Hausa

David Mark Ya Gargaɗi Kan Barazanar Tsarin Jam’iyya Ɗaya A Najeriya

Muhammadu Sabiu
Hausa

An kashe mutane 50 a Katsina

Muhammadu Sabiu
Hausa

Yau ce rana ta ƙarshe ta jigilar maniyyata zuwa Saudiyya

Muhammadu Sabiu
Hausa

Sojoji sun kashe Æ´an fashin daji 5 a Kaduna

Sulaiman Saad
Hausa

Ƴan sanda sun kama mutane 4 masu garkuwa da mutane a...

Sulaiman Saad
Hausa

Ba za mu iya biyan naira 60,000 a matsayin mafi ƙarancin...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Gwamnatin tarayya ta yi tayin biyan ₦62,000 a matsayin mafi ƙarancin...

Sulaiman Saad
Hausa

An yi taron addu’a a Jigawa kan rashin tsaro da matsin...

Sulaiman Saad
Hausa

An yi taron addu’a a Jigawa kan rashin tsaro da matsin...

Sulaiman Saad
Hausa

NDLEA ta kama wasu maniyyata da suka yi niyar safarar hodar...

Sulaiman Saad
Hausa

‘Ministan Kudi bai ce a biya N105 a matsayin mafi ƙarancin...

Muhammadu Sabiu

Featured

Hausa

Iran Ta Yi Barazanar Mayar Da Martani Kan Matakan Amurka A...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Tinubu Ya Rantsar Da Sabon Ministan Gidaje

Muhammadu Sabiu
Arewa

MSF Ta Yi Gargaɗi Kan Ƙara Tsanantar Matsalar Jin Ƙai A...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Peter Obi Ya Nemi Ƙawance Da Arewacin Najeriya Gabanin Zaɓe

Muhammadu Sabiu
Muhammadu Sabiu

Iran Ta Yi Barazanar Mayar Da Martani Kan Matakan Amurka A...

Dakarun tsaron Iran sun yi barazanar ɗaukar matakin ramuwar gayya idan Amurka ta ci gaba da datse tasoshin ruwanta a mashigar Hormuz.Rahotanni daga kafofin yaɗa labarai na Iran sun ambato wata sanarwa daga rundunar sojin ƙasar, wadda ta ce za su mayar da martani idan aka ci gaba da...