All stories tagged :

Hausa

David Mark Ya Gargaɗi Kan Barazanar Tsarin Jam’iyya Ɗaya A Najeriya

Muhammadu Sabiu
Hausa

Ɗantakar NNPP a zaɓen gwamnan jihar Ondo ya janye takararsa

Sulaiman Saad
Hausa

Jirgin ƙasar Abuja zuwa Kaduna ya kauce daga kan digarsa a...

Sulaiman Saad
Hausa

Ƴansanda sun Æ™aryata labarin garkuwa da jami’insu

Muhammadu Sabiu
Hausa

Wata Tankar Gas Ta Kama Da Wuta A Fatakwal

Sulaiman Saad
Hausa

Wasu masu garkuwa da mutane sun faÉ—a hannun Æ´an sanda a...

Sulaiman Saad
Hausa

Ƴan ƙwadago sun janye yajin aiki a Najeriya

Muhammadu Sabiu
Hausa

NLC da gwamnatin Najeriya sun cimma yarjejeniya kan albashi

Muhammadu Sabiu
Hausa

Yadda Ƴan sanda suka daÆ™ile hari kan gidan shugaban jam’iyar APC...

Sulaiman Saad
Hausa

PDP na so Peter Obi ya dawo jam’iyar – Damagum

Sulaiman Saad
Hausa

CBN ta Ä·wace lasisin Heritage Bank

Muhammadu Sabiu

Featured

Hausa

Iran Ta Yi Barazanar Mayar Da Martani Kan Matakan Amurka A...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Tinubu Ya Rantsar Da Sabon Ministan Gidaje

Muhammadu Sabiu
Arewa

MSF Ta Yi Gargaɗi Kan Ƙara Tsanantar Matsalar Jin Ƙai A...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Peter Obi Ya Nemi Ƙawance Da Arewacin Najeriya Gabanin Zaɓe

Muhammadu Sabiu
Muhammadu Sabiu

Iran Ta Yi Barazanar Mayar Da Martani Kan Matakan Amurka A...

Dakarun tsaron Iran sun yi barazanar ɗaukar matakin ramuwar gayya idan Amurka ta ci gaba da datse tasoshin ruwanta a mashigar Hormuz.Rahotanni daga kafofin yaɗa labarai na Iran sun ambato wata sanarwa daga rundunar sojin ƙasar, wadda ta ce za su mayar da martani idan aka ci gaba da...