All stories tagged :

Hausa

David Mark Ya Gargaɗi Kan Barazanar Tsarin Jam’iyya Ɗaya A Najeriya

Muhammadu Sabiu
Arewa

Hukumar hana shan ƙwayoyi a Najeriya ta gano kamfanin hada A-kurkura...

Muhammadu Sabiu
Arewa

Gwamnatin Kano tana yin kafar ungulu ga shirin miƙa mulki—NNPP

Muhammadu Sabiu
Hausa

Likitoci Masu Neman Kwarewa Sun Yi Barazanar Fara Yajin Aiki

Sulaiman Saad
Arewa

An dage Æ™idayar jama’a ta 2023

Muhammadu Sabiu
Hausa

Gwamnonin PDP Sun Ziyarci Tinubu A Abuja

Sulaiman Saad
Arewa

Yaƙin Sudan: Mutane sama da 7,000, ciki har da ƴan Najeriya,...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Ranar ma’aikata: Gwamnati ya ayyana Litinin a matsayin ranar hutu

Muhammadu Sabiu
Arewa

Mutane 10 Sun Ƙone Ƙurmus A Gobarar Tankar Mai A Jos

Sulaiman Saad
Hausa

Kotu Ta Ki Bayar Da Belin Tukur Mamu

Sulaiman Saad
Arewa

An dakatar da shirin cire tallafin man fetur

Muhammadu Sabiu

Featured

Hausa

Iran Ta Yi Barazanar Mayar Da Martani Kan Matakan Amurka A...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Tinubu Ya Rantsar Da Sabon Ministan Gidaje

Muhammadu Sabiu
Arewa

MSF Ta Yi Gargaɗi Kan Ƙara Tsanantar Matsalar Jin Ƙai A...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Peter Obi Ya Nemi Ƙawance Da Arewacin Najeriya Gabanin Zaɓe

Muhammadu Sabiu
Muhammadu Sabiu

Iran Ta Yi Barazanar Mayar Da Martani Kan Matakan Amurka A...

Dakarun tsaron Iran sun yi barazanar ɗaukar matakin ramuwar gayya idan Amurka ta ci gaba da datse tasoshin ruwanta a mashigar Hormuz.Rahotanni daga kafofin yaɗa labarai na Iran sun ambato wata sanarwa daga rundunar sojin ƙasar, wadda ta ce za su mayar da martani idan aka ci gaba da...