All stories tagged :

Hausa

Isra’ila Ta Fitar Da Gargaɗi Bayan Iran Ta Harba Mata Makamai...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Kotun ƙoli ta tabbatar da zaɓen gwamnan jihar Kogi

Sulaiman Saad
Hausa

Ambaliyar ruwa ta sake lalata wani sashe na babbar hanyar Kano...

Sulaiman Saad
Hausa

Ƴan bindiga sun kashe mutane 13 a jihar Niger

Sulaiman Saad
Hausa

Matawalle ya umurci jami’an tsaro su zaÆ™ulo waÉ—anda suka kashe Sarkin...

Muhammadu Sabiu
Hausa

An kama wani mai garkuwa da mutane a jihar Filato

Sulaiman Saad
Hausa

Gwamnatin Najeriya ta ƙara kuɗin yin faso a faɗin ƙasarta

Muhammadu Sabiu
Hausa

Ƴan Fashin Daji Sun Sace Matar Wani Dagaci Da Ƴaƴansa Biyu...

Sulaiman Saad
Hausa

Atiku ya karɓi ɓakuncin wasu manyan ƴan siyasa

Sulaiman Saad
Hausa

Zulum ya raba tallafin abinci na gwamnatin tarayya ga gidaje 10,000...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Za a fara biyan mafi ƙaracin albashi na 70,000 a jihar...

Sulaiman Saad

Featured

Hausa

Dakarun Iran Sun Ce Sun Kai Hari Na 48 Kan Isra’ila

Muhammadu Sabiu
Hausa

Amurka Ta Yi Iƙirarin Raunata Sabon Jagoran Addinin Iran

Muhammadu Sabiu
Hausa

Sojojin Amurka Sun Tabbatar Da Mutuwar Ma’aikatan Jirgi Shida A Hatsari...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Wani Makeken Jirgin Sojin Amurka Ya Yi Hatsari A Iraƙi

Muhammadu Sabiu
Muhammadu Sabiu

Dakarun Iran Sun Ce Sun Kai Hari Na 48 Kan Isra’ila

Rundunar dakarun juyin juya hali na Iran ta ce ta ƙaddamar da hari na 48 kan Isra'ila, kamar yadda kafofin yaɗa labarai na ƙasar suka ruwaito.Kamfanin dillancin labarai na Jamhuriyar Musulunci ya bayyana cewa an kai sabon harin ne tare da haɗin gwiwar mayaƙan ƙungiyar Hezbollah da ke ƙasar...