All stories tagged :

Hausa

Dalilin Da Ya Sa Na Koma Karatu a Jami’a—Sarkin Kano Sanusi...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Mai satar mota a Najeriya ya kai Nijar ya faÉ—a hannun...

Sulaiman Saad
Hausa

EFCC na binciken Kwankwaso kan kuÉ—in Æ´an fansho

Sulaiman Saad
Hausa

DA ƊUMI-ƊUMI: Kungiyoyin ƙwadago za su tsunduma yajin aiki ranar Litinin

Muhammadu Sabiu
Hausa

ÆŠan fashin daji Lawal Kwalba ya miÆ™a kansa ga jami’an tsaro

Sulaiman Saad
Hausa

Gwamnan Kano ya gana da Nuhu Ribadu

Sulaiman Saad
Hausa

Sojoji sun kashe mayaƙan Boko Haram 4 a jihar Borno

Sulaiman Saad
Hausa

Gwamnatin Tarayya ta sake gayyatar ƴan ƙwadago kan ƙarin albashi

Muhammadu Sabiu
Hausa

Gwamnatin tarayya ta janye tuhumar aikata ta’addanci da ta kewa shugaban...

Sulaiman Saad
Hausa

APC ta faÉ—i zaÉ“e a Kano Saboda Rikicin Ganduje da  Sanusi...

Sulaiman Saad
Hausa

Majalisar dattawa ta janye dakatarwar da ta yiwa Abdul Ningi

Sulaiman Saad

Featured

Hausa

’Yan Bindiga Sun Kashe Mutane Tara A Ɗan Dume Duk Da...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Majalisar Ɗinkin Duniya Ta Yi Gargaɗin Yunwa Ga Fiye Da Ƴan...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Mutane 11 sun mutu a wani mummunan hatsarin mota

Sulaiman Saad
Hausa

APC Ba Jam’iyyar Talakawa Ba Ce – Hakeem Baba-Ahmed

Muhammadu Sabiu
Muhammadu Sabiu

’Yan Bindiga Sun Kashe Mutane Tara A Ɗan Dume Duk Da...

Ana ci gaba da zaman ɗar-ɗar a garuruwan Kauran Fawa da Unguwar Jika, da wasu yankuna a ƙaramar hukumar Ɗan Dume ta Jihar Katsina, bayan wani hari da ake zargin ’yan bindiga ne suka kai, inda aka kashe mutum tara tare da jikkata wasu 13.Harin ya faru ne cikin...