All stories tagged :

Hausa

Jam’iyar ADC ta kori Nafiu Bala da wasu mutane

Sulaiman Saad
Hausa

Tinubu ya kaddamar da ginin ofishin hukumar zabe ta INEC a...

Sulaiman Saad
Hausa

EFCC ta sake  gurfanar da babban akanta na jihar Bauchi a...

Sulaiman Saad
Hausa

Wasu mutanen da su ka kashe DPO a jihar Ribas sun...

Sulaiman Saad
Hausa

Tinubu Ya Ce Zai Ziyarci Jihar Benue Ranar Laraba

Muhammadu Sabiu
Hausa

Bani da niyar komawa jam’iyar APC a cewar gwamnan Plateau

Sulaiman Saad
Hausa

Kotun Birtaniya Ta Yanke Wa ÆŠan Najeriya Hukuncin Dauri Saboda Sumbatar...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Atiku Ya Yi Allah-wadai Da Kisan Gilla A Benue, Ya Ce...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Gwamnatin Tarayya Ta Kai Allurar Rigakafin Polio Miliyan Biyu Jihar Kebbi

Muhammadu Sabiu
Hausa

Taro a Fadar Shugaban Ƙasa: Tinubu Ya Karɓi Baƙuncin Wike, Fayose,...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Ado Aleru ya jagoranci taron samar da zaman lafiya a jihar...

Sulaiman Saad

Featured

Hausa

Tsohon ɗan takarar shugaban ƙasa a PDP ya fice daga jam’iyyar...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Fiye Da Mutum 3,300 Sun Mutu A Yaƙin Iran

Muhammadu Sabiu
Hausa

ADC Ta Saka Ranar Rantsar Da Sabbin Shugabanninta A Najeriya

Muhammadu Sabiu
Hausa

Harin Jirgin Yaƙi Ya Hallaka Mutane Da Dama A Iyakar Borno...

Muhammadu Sabiu
Muhammadu Sabiu

Tsohon ɗan takarar shugaban ƙasa a PDP ya fice daga jam’iyyar...

Tsohon ɗan takarar shugaban ƙasa a jam’iyyar Peoples Democratic Party (PDP), Mohammed Hayatu-Deen, ya fice daga jam’iyyar tare da komawa African Democratic Congress (ADC), inda ya ce dalilinsa shi ne matsalar tsaro da ke ƙara ta’azzara, hauhawar farashin rayuwa, da kuma damuwa kan raguwar sararin dimokuraɗiyya a Najeriya.Hayatu-Deen ya...