All stories tagged :

Hausa

David Mark Ya Gargaɗi Kan Barazanar Tsarin Jam’iyya Ɗaya A Najeriya

Muhammadu Sabiu
Hausa

An sake zaɓen Tinubu a matsayin shugaban ECOWAS

Sulaiman Saad
Hausa

An yi garkuwa da Æ´an jarida biyu tare da iyalansu a...

Sulaiman Saad
Hausa

Gwamnatin Lagos ta fara kama masu kwashe shara da basu da...

Sulaiman Saad
Hausa

‘An kama masu laifi sama da 2000 cikin shekara 1 a...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Jami’an kwastam sun kama bindigogi 55 a Lagos

Sulaiman Saad
Hausa

Ƴan bindiga sun yi garkuwa da wata alƙaliya da ƴaƴanta huɗu...

Sulaiman Saad
Hausa

Matasa sun ƙona ofishin INEC a Benue

Sulaiman Saad
Hausa

Rikicin Masarautar Kano: Abun Da Ya Faru A Zaman Kotu Na...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Shettima Ya Kai Ziyara Jaje Jihar Borno

Sulaiman Saad
Hausa

An ceto mutane uku daga wani gini da ya ruguzo a...

Sulaiman Saad

Featured

Hausa

Iran Ta Yi Barazanar Mayar Da Martani Kan Matakan Amurka A...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Tinubu Ya Rantsar Da Sabon Ministan Gidaje

Muhammadu Sabiu
Arewa

MSF Ta Yi Gargaɗi Kan Ƙara Tsanantar Matsalar Jin Ƙai A...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Peter Obi Ya Nemi Ƙawance Da Arewacin Najeriya Gabanin Zaɓe

Muhammadu Sabiu
Muhammadu Sabiu

Iran Ta Yi Barazanar Mayar Da Martani Kan Matakan Amurka A...

Dakarun tsaron Iran sun yi barazanar ɗaukar matakin ramuwar gayya idan Amurka ta ci gaba da datse tasoshin ruwanta a mashigar Hormuz.Rahotanni daga kafofin yaɗa labarai na Iran sun ambato wata sanarwa daga rundunar sojin ƙasar, wadda ta ce za su mayar da martani idan aka ci gaba da...