All stories tagged :

Hausa

David Mark Ya Gargaɗi Kan Barazanar Tsarin Jam’iyya Ɗaya A Najeriya

Muhammadu Sabiu
Hausa

Ƴansanda sun kama barawon babur a Sokoto

Muhammadu Sabiu
Hausa

Shugaban Liberia ya rage albashinsa

Muhammadu Sabiu
Hausa

Ƴan bindiga sun yi garkuwa da mutane 26 a Katsina

Sulaiman Saad
Hausa

Tsadar Rayuwa:Ƴan sanda sun kama mutumin da ya yi yunkurin kashe...

Sulaiman Saad
Hausa

An kamo kurar da ta tsere a jihar Filato

Sulaiman Saad
Hausa

Tinubu ya Æ™irÆ™iri sabuwar ma’aikatar bunÆ™asa kiwon dabbobi

Sulaiman Saad
Hausa

Gwamnatin tarayya ta cire haraji kan kayan abinci da aka shigo...

Sulaiman Saad
Hausa

An samu dogayen layukan mai a Abuja da Lagos

Sulaiman Saad
Hausa

Mota ta faÉ—o daga kan gada ta kashe wata mace a...

Sulaiman Saad
Hausa

Mutane da dama sun rasa rayukansu a wani hatsarin kwale-kwale a...

Muhammadu Sabiu

Featured

Hausa

Iran Ta Yi Barazanar Mayar Da Martani Kan Matakan Amurka A...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Tinubu Ya Rantsar Da Sabon Ministan Gidaje

Muhammadu Sabiu
Arewa

MSF Ta Yi Gargaɗi Kan Ƙara Tsanantar Matsalar Jin Ƙai A...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Peter Obi Ya Nemi Ƙawance Da Arewacin Najeriya Gabanin Zaɓe

Muhammadu Sabiu
Muhammadu Sabiu

Iran Ta Yi Barazanar Mayar Da Martani Kan Matakan Amurka A...

Dakarun tsaron Iran sun yi barazanar ɗaukar matakin ramuwar gayya idan Amurka ta ci gaba da datse tasoshin ruwanta a mashigar Hormuz.Rahotanni daga kafofin yaɗa labarai na Iran sun ambato wata sanarwa daga rundunar sojin ƙasar, wadda ta ce za su mayar da martani idan aka ci gaba da...