All stories tagged :

Hausa

David Mark Ya Gargaɗi Kan Barazanar Tsarin Jam’iyya Ɗaya A Najeriya

Muhammadu Sabiu
Hausa

HaÉ—arin mota ya yi sanadiyyar mutuwar mutane 14 a Kigo

Muhammadu Sabiu
Hausa

Mutane 11 Sun Mutu A Wani Hatsarin Mota A Kano

Sulaiman Saad
Hausa

Ƙasar Amurika ta fara shirin kwashe sojojinta daga Nijar

Sulaiman Saad
Hausa

Sojoji sun kashe Æ´an ta’adda biyu tare da gano makamai a...

Sulaiman Saad
Hausa

An halaka mutane 6 a wani faÉ—a tsakanin Æ´anbindiga da Æ´anbanga

Muhammadu Sabiu
Hausa

EFCC na neman Yahaya Bello ruwa a jallo

Muhammadu Sabiu
#SecureNorth

Mutane da dama sun mutu bayan motar fasinja ta taka bam...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Sojoji Sun Ceto Lydia Simon Ɗaya Daga Cikin Ƴan Matan Chibok

Sulaiman Saad
Hausa

Gwamna da ƴansanda sun daƙile yunkurin EFCC na kama Yahaya Bello

Muhammadu Sabiu
Hausa

Gwamnatin Tarayya Za Ta Fara Rabon Gidaje 8925

Sulaiman Saad

Featured

Hausa

Iran Ta Yi Barazanar Mayar Da Martani Kan Matakan Amurka A...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Tinubu Ya Rantsar Da Sabon Ministan Gidaje

Muhammadu Sabiu
Arewa

MSF Ta Yi Gargaɗi Kan Ƙara Tsanantar Matsalar Jin Ƙai A...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Peter Obi Ya Nemi Ƙawance Da Arewacin Najeriya Gabanin Zaɓe

Muhammadu Sabiu
Muhammadu Sabiu

Iran Ta Yi Barazanar Mayar Da Martani Kan Matakan Amurka A...

Dakarun tsaron Iran sun yi barazanar ɗaukar matakin ramuwar gayya idan Amurka ta ci gaba da datse tasoshin ruwanta a mashigar Hormuz.Rahotanni daga kafofin yaɗa labarai na Iran sun ambato wata sanarwa daga rundunar sojin ƙasar, wadda ta ce za su mayar da martani idan aka ci gaba da...