An saka jirage uku na  shugaban ƙasa a kasuwa

Gwamnatin Najeriya ta saka jiragen shugaban ƙasa guda uku a kasuwa a wani yunkuri da mahukunta suka bayyana da cewa zai rage yawan kuɗaɗen da ake kashewa wajen kula da jiragen.

Hakan na zuwa ne a yayin da kwamitin majalisar wakilai  kan tsaron ƙasa da kuma bayanan sirri ya bada shawarar sayen aƙalla jirage biyu domin amfanin shugaban ƙasar da kuma mataimakinsa.

Shehu Umar Buba, shugaban kwamitin majalisar dattawa kan tsaron ƙasa da kuma bayanan sirri ya goyi bayan matakin shawarar da kwamitin majalisar wakilan ya bayar.

Sayar da jiragen zai rage yawan jiragen shugaban ƙasar ya zuwa rabin adadin su.

A yanzu rukunin jiragen shugaban ƙasar na ɗauke da yawan jirage shida.

Tuni gwamnatin tarayya ta naɗa kamfanin JetHQ dake ƙasar Amurika a matsayin kamfanin da zai yi dillancin jiragen.

More News

Ƴan ta’adda sama da 260 sun miƙa wuya ga jami’an tsaro

Yayin da dakarun Operation Lake Sanity 2 ke kara kai hare-hare, rundunar hadin gwiwa ta Multinational Joint Task Force (MNJTF) ta yi nasarar karɓar...

Ƴan majalisar wakilai sun rage albashinsu da kaso 50

Mambobin majalisar wakilai ta tarayya sun amince su rage albashinsu da kaso 50  na tsawon watanni 6 a matsayin nasu sadaukarwar da kuma nuna...

Tinubu ya amince da mafi karancin albashi na N70,000

Shugaba Bola Tinubu ya amince da N70,000 a matsayin mafi karancin albashi ga ma’aikatan Najeriya, inda ya yi alkawarin sake duba dokar mafi karancin...

An kama ɗan sanda kan zargin aikata fashi da makami

Wani jami'in ɗan sanda mai suna Aminu Muhammad dake aiki da rundunar ƴan sandan jihar Kogi ya faɗa komar abokan aikinsa ƴan sanda kan...