All stories tagged :

Hausa

Gwamna Yusuf Ya Yi Allah-Wadai Da Halayyar Wasu Matasa A Kano

Muhammadu Sabiu
Hausa

Jami’an tsaro sun kama wani gawurtaccen mai garkuwa da mutane a...

Sulaiman Saad
Hausa

Direbobin Tankar Mai Sun Janye Yajin Aikin Da Suka Fara

Sulaiman Saad
Hausa

An kama manyan motoci maƙare da kayan abinci suna shirin fita...

Muhammadu Sabiu
Hausa

Ƴan Bindiga Sun Yi Garkuwa Da Mutane 16 A Jihar Taraba

Sulaiman Saad
Hausa

Ƴan Bindiga Sun Kashe Mai Magana Da Yawun Jam’iyar APC A...

Sulaiman Saad
Hausa

Tsadar Siminti:Gwamnatin Tarayya Za Ta Gana Da Dangote Da BUA

Sulaiman Saad
Hausa

Uba Sani Ya Yi Kira Ga Sojoji Da Su Cigaba Da...

Sulaiman Saad
Hausa

Ƴan Sanda Sun Kama Masu Garkuwa Da Mutane A Sokoto

Sulaiman Saad
Hausa

Gwamnatin Borno Ta Wanke Wasu Mutane 500 Da Ake Zargin Su...

Sulaiman Saad
Hausa

Ƴan Sanda A Kano Sun Kama Wani Matashi Da Ya Kashe...

Sulaiman Saad

Featured

Hausa

David Mark Ya Gargaɗi Kan Barazanar Tsarin Jam’iyya Ɗaya A Najeriya

Muhammadu Sabiu
Hausa

Tuggar Ya Bayyana Aniyar Tsayawa Takarar Gwamnan Bauchi A 2027

Muhammadu Sabiu
Hausa

Isra’ila Da Hezbollah Sun Ci Gaba Da Musayar Wuta

Muhammadu Sabiu
Hausa

Iran Da Pakistan Sun Tattauna Kan Tsagaita Wuta Da Kuma Shiga...

Muhammadu Sabiu
Muhammadu Sabiu

David Mark Ya Gargaɗi Kan Barazanar Tsarin Jam’iyya Ɗaya A Najeriya

Shugaban jam’iyyar African Democratic Congress (ADC), David Mark, ya bayyana cewa Najeriya na fuskantar barazanar komawa tsarin jam’iyya ɗaya, inda ya zargi jam’iyyar APC da raunana jam’iyyun adawa da kuma cibiyoyin dimokiraɗiyya a ƙasar.Mark ya yi wannan jawabi ne a taron ‘yan adawa na ƙasa da aka gudanar a...