Tinubu ya umarci kamfanonin siminti su koma sayarwa a tsohon farashi

Shugaban ƙasa, Bola Ahmad Tinubu ya umarci kamfanonin da suke samar da siminti da su cigaba da sayar da simintin akan farashin da suke sayarwa a baya.

Ministan Ayyuka, David Umahi shi ne ya bayyana haka jim kaÉ—an bayan da ya kammala zagayawa kamfanin siminti na BUA dake Sokoto.

A cewar ministan  a lokacin ganawar da aka yi da kamfanonin simintin, shugaban ƙasar ya umarce su da su koma sayarwa akan tsohon farashin.

Umahi ya yabawa kamfanin na BUA kan yadda suka kammala aikin gina wurin sarrafa siminti na biyar dake kamfanin.

A yayin ziyarar ministan na tare da shugaban kwamitin ayyuka na majalisar dattawa, Sanata Aminu Waziri Tambuwal.

More News

Ƴan sanda sun kama mutane 50 kan rikicin da ya faru a wata kasuwa a Lagos

Rundunar Æ´an sandan jihar Legas ta kama mutane sama da 50 da ake zargin suna da hannu rikicin da ya faru a kasuwar Ile...

Ƴan Sanda sun kama wanda ya shirya kai harin jirgin ƙasar Abuja-Kaduna a shekarar 2022

Rundunar ƴan sandan Najeriya ta ce jami'anta sun kama wani mutum mai suna Ibrahim Abdullahi wanda ake zargi da kitsa harin jirgin ƙasar da...

Ƴansanda sun kama wanda ya kitsa harin da aka kai wa jirgin ƙasa a Kaduna

Rundunar ‘yan sandan Najeriya a ranar Alhamis, ta sanar da kame wanda ake zargin ya shirya harin da aka kai a jirgin ƙasan Abuja-Kaduna...

Sojoji Sun Ceto Mutane Daga Hannun Masu Garkuwa Da Mutane A Filato

Dakarun rundunar Operation Safe Haven dake aikin tabbatar da tsaro a jihar Filato da wani É“angare na jihar Kaduna sun samu nasarar ceto mutane...