Darajar naira ta yi sama a kasuwar musayar kuɗaɗe

Darajar naira ta yi sama a ranar Juma’a inda aka riƙa musayar ta ₦1770 kan dalar Amurka ɗaya a kasuwar bayan fage.

Hakan na nufin darajar ta naira ta karu da naira ₦90 ko kuma da  kaso 4.84 cikin ɗari idan aka kwatanta da yadda aka riƙa musayar ta ranar Alhamis 21 akan naira ₦1860 duk dala ɗaya.

Masu kamfanonin hada-hadar kuɗaɗe wato Bureau De Change sun ce suna sayan dala ɗaya akan 1730 su kuma sayar akan 1770 inda suke samun ribar  ₦40.

Sai dai kuma a kasuwar bankuna darajar takardar kuɗin ta naira tayi ƙasa da kaso 5.99 cikin ɗari inda aka riƙa canza dalar Amurka ɗaya kan ₦1665.50 a ranar Juma’a maimakon ₦1571.31 da aka sayar da ita a ranar Alhamis.

More News

Ƴan sanda sun kama mutane 50 kan rikicin da ya faru a wata kasuwa a Lagos

Rundunar ƴan sandan jihar Legas ta kama mutane sama da 50 da ake zargin suna da hannu rikicin da ya faru a kasuwar Ile...

Ƴan Sanda sun kama wanda ya shirya kai harin jirgin ƙasar Abuja-Kaduna a shekarar 2022

Rundunar ƴan sandan Najeriya ta ce jami'anta sun kama wani mutum mai suna Ibrahim Abdullahi wanda ake zargi da kitsa harin jirgin ƙasar da...

Ƴansanda sun kama wanda ya kitsa harin da aka kai wa jirgin ƙasa a Kaduna

Rundunar ‘yan sandan Najeriya a ranar Alhamis, ta sanar da kame wanda ake zargin ya shirya harin da aka kai a jirgin ƙasan Abuja-Kaduna...

Sojoji Sun Ceto Mutane Daga Hannun Masu Garkuwa Da Mutane A Filato

Dakarun rundunar Operation Safe Haven dake aikin tabbatar da tsaro a jihar Filato da wani ɓangare na jihar Kaduna sun samu nasarar ceto mutane...