9.7 C
London
Thursday, November 7, 2024
HomeHausaƘungiyar ƙwadago ta TUC ta buƙaci a koma sayar da fetur a...

Ƙungiyar ƙwadago ta TUC ta buƙaci a koma sayar da fetur a tsohon farashin lokacin Buhari

Date:

Related stories

Babban lauya Femi Falana zai nemi a biya diya ga yaran da aka sako

Babban lauya maikare hakkin bil'adama, Femi Falana  ya ayyana...

Buhari ya kai ziyarar jajen ambaliyar ruwa jihar Borno 

Tsohon shugaban ƙasa, Muhammad Buhari ya kai ziyarar jaje...

Shettima ya gana da yaran da  aka sako a fadar Aso Rock

Yaran da aka gurfanar a gaban kotun kan zanga-zangar...

Shettima ya gana da yaran da  aka sako a fadar Aso Rock

Yaran da aka gurfanar a gaban kotun kan zanga-zangar...

Tinubu ya bada umarnin sakin yaran da aka gurfanar a gaban kotu

Shugaban ƙasa, Bola Ahmad Tinubu ya bayar da umarnin ...
spot_imgspot_img

Ƙungiyar ƙwadago ta TUC ta yi kira ga gwamnatin tarayya da ta koma sayar da mai a tsohon farashin kuɗin mai na watan Yunin shekarar 2023.

Kiran na TUC na zuwa ne biyo bayan ƙarin farashin kuɗin man fetur da kamfanin NNPCL ya yi a baya bayannan.

Gabanin shugaban ƙasa, Bola Ahmad Tinubu ya cire tallafin man fetur  a ranar 29 ga  watan Mayu  2023 ana sayar da kowace litar mai kan kuɗi daga ₦195 ya zuwa 238 a sassa daban-daban na Najeriya..

Amma ƙarin da aka yi na kwanakin nan ya sa farashin litar mai ya koma ₦998 a Lagos da kuma 1,003 a Abuja.

Ƙungiyar masu gidajen mai ta danganta ƙarin kuɗin man fetur da ƙalubalen da ake fuskanta wajen shigo da man.

A wurin wani taron manema labarai a ranar Alhamis, shugaban ƙungiyar TUC, Festus Osifo ya shawarci gwamnati da ta saka hannu a lamarin ta hanyar samar da dalar Amurka mai sauƙi ga matatar man fetur ta Dangote.

“Muna son farashin man fetur ya koma ƙasa da yadda yake a baya ba wai kawai ya koma yadda yake a da ba a’a ƙasa da haka,” ya ce.

Ya jaddada muhimmancin buƙatar gwamnati da ta  bawa matatar Dangote canjin kuɗin ƙasashen waje akan ₦1000/$1  mai makon ₦1600 da ake sayar da dala ɗaya a yanzu.

Subscribe

- Never miss a story with notifications

- Gain full access to our premium content

- Browse free from up to 5 devices at once

Latest stories