Yunƙurin ƙona Al Qur’ani: Ƴan sanda sun tarwatsa masu zanga-zanga a Sweden

Yan sanda a ƙasar Sweden sun tarwatsa taron masu zanga-zangar bayyana rashin goyon bayansu ga yunƙurin ƙona al Qur’ani mai tsarki.

Hakan dai ya faru ne a birnin Malmo na ƙasar.

Gungun mutane ne suka haɗa gangami a wani dandali inda wani ɗan iraqi ya fito ya ce zai kona littafin mai tsarkin.

Kafofin yada labaran ƙasar sun ce nan take aka far masa da jifa da duwatsu, yayin da kuma wasu masu kallo suka yi ƙoƙarin kutsawa cikin ‘yan sanda da ke ƙoƙarin kare shi, ya zuwa yanzu dai an kama mutum biyu.

An sha ƙone Al Qur’ani musamman a ‘yan watannin nan a ƙasar Sweden, kuma gwamnatin ƙasar ta ce tana nazarin hanyoyin da za ta bi wajen ganin ta haramta hakan.

More News

Gwamnatin Abia za ta fara biyan albashi mafi maranci na naira 70,000 a watan Oktoba

Gwamnatin Jihar Abia ta sanar da cewa za ta fara biyan sabon albashi mafi karanci na naira 70,000 ga ma’aikatanta daga watan Oktoba 2024.Kwamishinan...

Sojoji sun lalata haramtattun matatun mai 32 a yankin Neja Delta

Dakarun sojan Najeriya na runduna ta 6 dake Fatakwal sun samu nasarar lalata haramtattun matatun man fetur 32 tare da ƙwace lita 250,000 na...

An gudanar da bikin cikar Kwankwaso shekara 68.

Tarin magoya baya da kuma abokanan siyasar tsohon gwamnan jihar Kano, Sanata Rabi'u Kwankwaso ne suka halarci taron lakca da aka shirya domin bikin...

Faruk Lawan ya kammala zaman gidan yarin Kuje

An sako tsohon ɗan majalisar wakilai ta tarayya, Hon Faruk Lawan daga gidan yarin Kuje bayan da ya kammala zaman gidan yarin na shekaru...