NNPC ta kashe biliyan 100 wajen gyara matatun mai a 2021

Kamfanin man fetur na Najeriya Nigerian National Petroleum Company (NNPC) ya ce ya kashe naira biliyan 100 kan gyaran matatun mai na ƙasar a cikin shekarar 2021.

NNPC ya bayyana hakan ne cikin wani rahoton shekara da ya gabatar wa asusun haɗaka na gwamnatin tarayya da jihohi yayin wata ganawa, kamar yadda jaridar TheCable ta ruwaito.

Duk da cewa ba a bayyana matatun ba, NNPC ya ce ya kashe naira biliyan 8.3 a kowane wata na 2021 don gyara matatun man.

Matatun man da ke ƙarƙashin kulawar NNPC sun haɗa da ta Fatakwal da Kaduna da Warri.

Baki ɗayansu, suna da ƙarfin tace gangar mai 445,000 duk rana, kuma duk da cewa Najeriya na da matatu huɗu, tana kai ɗanyen mai ƙasashen waje a tace sannan ta sayo tataccen don shigowa da shi cikin ƙasar.

More News

EFCC na neman Yahaya Bello ruwa a jallo

Hukumar Yaki da yi wa Tattalin Arzikin Kasa Ta’annati (Economic and Financial Crimes Commission) ta bayyana tsohon gwamnan jihar Kogi, Yahaya Bello a matsayin...

Mutane da dama sun mutu bayan motar fasinja ta taka bam a Borno

Akalla mutane 16 ne ake fargabar sun mutu yayin da wasu 20 suka jikkata bayan wata motar fasinja da ke kan titin Baga-Kukawa a...

Sojoji Sun Ceto Lydia Simon ĆŠaya Daga Cikin Ćłan Matan Chibok

Dakarun sojan Najeriya dake aiki da rundunar samar da tsaro ta Operation Desert Sanity III sun samu nasarar ceto, Lydia Simon É—aya daga cikin...

Gwamna da ƴansanda sun daƙile yunkurin EFCC na kama Yahaya Bello

A ranar Laraba ne Gwamnan Jihar Kogi, Usman Ododo, ya dakile wani yunkurin da Hukumar Yaki da yi wa Tattalin Arzikin Kasa Ta’annati ta...