9.7 C
London
Thursday, November 7, 2024
HomeHausaTinibu zai kai ziyara ƙasar China

Tinibu zai kai ziyara ƙasar China

Date:

Related stories

Babban lauya Femi Falana zai nemi a biya diya ga yaran da aka sako

Babban lauya maikare hakkin bil'adama, Femi Falana  ya ayyana...

Buhari ya kai ziyarar jajen ambaliyar ruwa jihar Borno 

Tsohon shugaban ƙasa, Muhammad Buhari ya kai ziyarar jaje...

Shettima ya gana da yaran da  aka sako a fadar Aso Rock

Yaran da aka gurfanar a gaban kotun kan zanga-zangar...

Shettima ya gana da yaran da  aka sako a fadar Aso Rock

Yaran da aka gurfanar a gaban kotun kan zanga-zangar...

Tinubu ya bada umarnin sakin yaran da aka gurfanar a gaban kotu

Shugaban ƙasa, Bola Ahmad Tinubu ya bayar da umarnin ...
spot_imgspot_img

Mako guda bayan ya dawo daga tafiyar ziyarar da yakai ƙasar, Faransa, shugaban ƙasa Bola Ahmad Tinubu ya fara shirye-shiryen tafiya zuwa ƙasar China.

A cewar mai magana da yawun shugaban ƙasar, Ajuri Ngelale tafiyar shugaban ƙasar zuwa ƙasar China za ta gudana ne a makon farko na watan Satumba.

Ngelale ya ce ziyarar zuwa ƙasar China na daga cikin irin ƙoƙarin da gwamnati mai ci  take na inganta rayuwar ƴan Najeriya.

A yayin da yake can ana sa ran shugaban ƙasar zai gana da shugaba Xi Jinping na ƙasar China inda za su rattaba hannu kan wasu yarjejeniyoyi.

Har ila shugaban ƙasar zai gana da wasu shugabanni 10 na wasu manyan kamfanonin ƙasar da suka yi fice a fannin albarkatun mai da iskar gas,  noma, kimiyar sararin samaniya da sauransu.

Subscribe

- Never miss a story with notifications

- Gain full access to our premium content

- Browse free from up to 5 devices at once

Latest stories