Lalong ya karɓi shedar cin zaɓen sanata

Ministan ƙwadago da kuma ayyukan yi, Simon Lalong ya karɓi shedar cin zaɓensa a matsayinsa na Sanata mai wakiltar mazabar Kudancin Filato a majalisar dattawa.

Hukumar zaɓe mai zaman kanta ta ayyana ɗan takarar jam’iyar PDP, Napoleon Bali a matsayin wanda ya lashe zaɓen sanatan.

Rashin gamsuwa da sakamakon zaɓen ya saka Lalong ya garzaya kotu wacce kuma ta bashi nasara.

Da yake yanke hukunci jagoran rukunin alkalan kotun uku, mai shari’a Mahmud Tukur ya ce kuri’ar da ɗan takarar jam’iyar PDP ya samu ba halastattu bane saboda an tsayar da shi takara ba bisa ka’ida ba.

Hukuncin ya ce har ya zuwa lokacin da aka gudanar da zaɓe jam’iyar PDP bata da shuganci a jihar.

Bali ya yi watsi da hukuncin kotun sauraren kararrakin zaɓen inda ya daukaka kara.

A hukuncin da mai shari’a, Elfaida William Dawodu ya yanke kotun ɗaukaka karar ta tabbatar da hukuncin kotun sauraren kararrakin zaɓen da ya soke kuri’ar da jam’iyar PDP ta samu a zaɓen.

More News

Gwamnatin Abia za ta fara biyan albashi mafi maranci na naira 70,000 a watan Oktoba

Gwamnatin Jihar Abia ta sanar da cewa za ta fara biyan sabon albashi mafi karanci na naira 70,000 ga ma’aikatanta daga watan Oktoba 2024.Kwamishinan...

Sojoji sun lalata haramtattun matatun mai 32 a yankin Neja Delta

Dakarun sojan Najeriya na runduna ta 6 dake Fatakwal sun samu nasarar lalata haramtattun matatun man fetur 32 tare da ƙwace lita 250,000 na...

An gudanar da bikin cikar Kwankwaso shekara 68.

Tarin magoya baya da kuma abokanan siyasar tsohon gwamnan jihar Kano, Sanata Rabi'u Kwankwaso ne suka halarci taron lakca da aka shirya domin bikin...

Faruk Lawan ya kammala zaman gidan yarin Kuje

An sako tsohon ɗan majalisar wakilai ta tarayya, Hon Faruk Lawan daga gidan yarin Kuje bayan da ya kammala zaman gidan yarin na shekaru...